Có 3 nội dung mới cập nhật
Việt Nam dự 12 nội dung hôm nay, ngày thi thứ tám của Đại hội. Bắn súng, cử tạ, cờ tướng và điền kinh đều có những nội dung chung kết để có thể đem về huy chương cho Việt Nam. Trong đó dô cử Trịnh Văn Vinh được quan tâm khi sẽ thi chung kết 61kg nam lúc 14h.
Đội cờ tướng cũng sẽ phải thắng Macau ở trận cuối vòng bảng cờ tiêu chuẩn hỗn hợp nam nữ lúc 13h, để có thể vào chung kết gặp Trung Quốc lúc 18h.
Ở môn điền kinh, Nguyễn Thị Oanh sẽ dự chung kết chạy 1.500m lúc 19h20. Sau đó 10 phút, Lương Đức Phước thi chung kết chạy 1.500m nam. Lúc 18h15, Nguyễn Trung Cường sẽ thi chung kết 3.000m vượt chướng ngại vật.
Lịch đấu cụ thể của đoàn hôm nay
Thời gian | Nội dung | Vòng | Vận động viên |
BẮN SÚNG | |||
8:00 | Trap cá nhân nam | Vòng loại | Lê Nghĩa |
Trap cá nhân nam | Vòng loại | Nguyễn Hoàng Điệp | |
Trap cá nhân nữ | Vòng loại | Hoàng Thị Tuất | |
Trap cá nhân nữ | Vòng loại |
Nguyễn Thị Tuyết Mai
|
|
14:00 | Trap cá nhân nữ | Chung kết | |
15:00 | Trap cá nhân nam | Chung kết | |
BẮN CUNG | |||
8:00 | Cung 1 dây cá nhân nam | Vòng loại |
Lê Quốc Phong, Nguyễn Duy, Hoàng Văn Lộc, Nguyễn Đạt Mạnh
|
Cung 3 dây cá nhân nữ | Vòng loại |
Nguyễn Thị Hải Châu, Lê Phạm Ngọc Anh, Voòng Phương Thảo
|
|
13:00 | Cung 1 dây cá nhân nữ | Vòng loại |
Đỗ Thị Ánh Nguyệt, Nguyễn Thị Thanh Nhi, Hoàng Phương Thảo, Hoàng Thị Mai
|
Cung 3 dây cá nhân nam | Vòng loại |
Nguyễn Văn Đầy, Dương Duy Bảo, Trần Trung Hiếu
|
|
BÓNG CHUYỀN | |||
9:30 | Bóng chuyền nữ | Vòng loại | Vietnam - Korea |
CANOE SPRINT | |||
8:35 | Thuyền đơn nữ Canoe 200m | Vòng loại | Nguyễn Thị Hương |
8:50 | Thuyền đơn nữ Kayak 500m | Vòng loại | Ngô Phương Thảo |
14:00 | Thuyền đơn nữ Canoe 200m | Bán kết | |
14:10 | Thuyền đơn nữ Kayak 500m | Bán kết | |
CỬ TẠ | |||
14:00 | 61kg nam | Chung kết | Trịnh Văn Vinh |
61kg nam | Chung kết |
Nguyễn Trần Anh Tuấn
|
|
18:00 | 67kg nam | Chung kết | Trần Minh Trí |
CẦU MÂY | |||
8:00 | Nhóm 4 nam | Vòng loại | Vietnam - Indonesia |
Nhóm 4 nữ | Vòng loại | Vietnam - Myanmar | |
CỜ TƯỚNG | |||
13:00 | Đồng đội nam nữ | Vòng 5 |
Nguyễn Thành Bảo, Nguyễn Minh Nhật Quang, Nguyễn Hoàng Yến
|
18:00 | Đồng đội nam nữ | Chung kết | |
CỜ VUA | |||
14:00 | Đồng đội nam | Vòng 3 |
Lê Tuấn Minh, Trần Tuấn Minh, Nguyễn Ngọc Trường Sơn, Lê Quang Liêm
|
Đồng đội nữ | Vòng 3 |
Phạm Lê Thảo Nguyên, Hoàng Thị Bảo Trâm, Nguyễn Thị Thanh An, Nguyễn Thị
Mai Hưng |
|
ĐIỀN KINH | |||
8:54 | 200m nữ | Vòng loại | Trần Thị Nhi Yến |
18:15 | 3000m vượt chướng ngại vật | Chung kết |
Nguyễn Trung Cường
|
19:20 | 1500m nữ | Chung kết | Nguyễn Thị Oanh |
19:30 | 1500m nam | Chung kết | Lương Đức Phước |
GOLF | |||
5:30 | Cá nhân nam | Vòng 4 | Lê Khánh Hưng |
Cá nhân nam | Vòng 4 | Nguyễn Anh Minh | |
Đồng đội nam | Vòng 4 |
Lê Khánh Hưng, Nguyễn Anh Minh, Nguyễn Đặng Minh, Nguyễn Nhất Long
|
|
KURASH | |||
8:30 | 81kg nam | Vòng 1/8 |
Lê Đức Đông - Uzbekistan
|
TRƯỢT VÁN | |||
8:00 | 1000m nước rút | Vòng loại |
Nguyễn Võ Hữu Vinh, Nguyễn Nhựt Linh
|